International Trainning Program
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

International Trainning Program

Class F01C

HomePortalLatest imagesSearchRegisterLog in

Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)

Go down 
Linh_Kid
đờithừa
6 posters
AuthorMessage
đờithừa
Một người gắn bó và đang xây dựng classF01c ngày một tốt đẹp hơn.
đờithừa

Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Empty
PostSubject: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 12:27 am

Lời đầu em xin lỗi bác admin và bác mod bên box âm nhạc ạ,Lý do em không dám đưa đứa con tinh thần này của em sang bên đó là vì những bạn yêu nhạc vàng và những bài ca đi cùng năm tháng đang ngày một hiếm muộn đi....với lý do không để đứa con tinh thần này bị hắt hủi (khi mà mod bên ý lại là người với một phong cách trẻ một phong cách thật style Hàn scratch )
Nay em xin để con em ở sân nhà cho nó lành ạ( Mong bác Admin nể lần 100 post của em đừng chuyển con nó đi ạ..tội nghiệp em lắm ạ)....

Tình hình ở lớp ta bây giờ dòng nhạc này cũng rất được quan tâm ạ
Em xin có vài ý kiến về thể loại này
Quan điểm:
_ của 2/3 giới 8X,9X cho rằng những người nghe nhạc vàng là những người lúc nào cũng đề cao chủ nghĩa duy tâm, thích hoài niệm quá khứ, cổ hủ, đầy bi quan........

Nhìn nhận:
_Mỗi thể loai âm nhạc ra đời phục vụ cho 1 đối tượng nhất định.
_Ngôi thứ cao thấp trong các thể loai nhạc do những người nghe nó tự đánh giá.
_Hưởng thụ và tâm đắc với bất kì loại nhạc nào cũng đều đáng biểu dương.
_Ko có cái gì là sai lầm mà chí có cái chưa chính xác: âm nhạc ko xấu chỉ có những người nghe nhạc với những quan điểm chưa đúng đắn của mình làm cho nó xấu đi???
Và những sai lầm.....mang tính chủ nghĩa cá nhân:
"nghe nhạc vàng làm gì toàn khóc với lóc, chết chóc với bi ai"???.......nhưng " nhạc trẻ còn gào rú khủng khiếp hơn......toàn là những câu hỏi:" tại sao yêu nhau ko thể đến được với nhau???........., hay đại loại: ko đau vì quá đau Shocked "....

tham khảo

Trong một hội thảo về âm nhạc gần đây, có nhạc sĩ đã khuyến cáo rằng không nên dùng từ "nhạc sến" để chỉ một dòng nhạc mà thay vào đó hãy gọi là nhạc Pop, nhạc Rock, nhạc Rap, Hip-hop, R&B... theo đúng cách mà thế giới vẫn gọi. Theo ông, thế giới làm gì có dòng nhạc nào gọi là "nhạc sến". Dĩ nhiên, đó chỉ là ý kiến của một cá nhân (dù là nhạc sĩ), nêu lên trong một buổi hội thảo (dù do Hội Nhạc sĩ Việt Nam tổ chức) nên chúng ta cũng không nhất thiết phải lấy đó làm bực bội.
Trong một cách nói khác, có vẻ cực đoan hơn: Khi người ta có thể dành riêng một danh hiệu "Nhạc đỏ" thì tại sao "Nhạc sến" lại không được có tên? Thực chất, cái tên "Nhạc sến" bị cố gắng hạn chế bởi nó, một cách kỳ lạ, đã bị đánh đồng với "Nhạc vàng" - dòng nhạc BỊ CẤM (hoặc nếu không cấm được tuyệt đối thì bị hạn chế tối đa) tại Việt Nam.
Nhạc vàng là dòng nhạc Việt Nam ra đời từ thập niên 1960 với những giai điệu nhẹ nhàng (boléro, rumba, ballade ...) và ca từ vừa bình dân, dung dị lại vừa đậm chất thơ. Trước năm 1975, dòng nhạc này chủ yếu phổ biến trong miền Nam. Sau đó, mặc dù bị cấm trên các phương tiện truyền thông, nhạc vàng vẫn được nhiều người ưa thích cả trong Nam lẫn ngoài Bắc. Đối với người Việt ở hải ngoại thì nhạc vàng trở thành một dòng nhạc chủ đạo trong thị hiếu người nghe nhạc.
Cái tên "Nhạc vàng"được người dân gọi sau năm 1975 để phân biệt với dòng "Nhạc đỏ" của miền Bắc.

Các nhạc sĩ nổi tiếng của khuynh hướng nhạc vàng có Hoàng Thi Thơ, Anh Bằng, Duy Khánh, Trần Thiện Thanh, Vinh Sử, Châu Kỳ, v.v.; và các ca sĩ là Thanh Tuyền, Chế Linh, Tuấn Vũ, Hương Lan, v.v.

Sau năm 1975, nhạc vàng đã bị chính quyền Việt Nam phân loại thành dòng "nhạc đồi trụy", đôi khi còn bị ghép thêm hai chữ "phản động" vì cho rằng đây là loại nhạc ru ngủ có khả năng tạo ra mầm mống phản cách mạng. Mãi đến khi bắt đầu thời kì đổi mới thì các loại nhạc vàng mới dần dà được xem xét lại và cho phổ biến một cách hạn chế tuỳ theo tác giả và tác phẩm.

Về mặt lý luận âm nhạc thì nhạc vàng hay nhạc đỏ cũng không sao bởi đó đơn giản là tên của hai dòng nhạc, với những đặc trưng khác nhau, hiện đang tồn tại tại Việt Nam như một tồn tại khách quan. Tuy nhiên, chính vì lý do "Nhạc vàng là nhạc đồi truỵ, nhạc phản động, nhạc của phía bên kia" nên nó đã không được phép tồn tại chính thức và luôn gặp phải sự ngăn chặn trong hành trình phát triển của nó.

Nhạc sến, tự thân không phải là nhạc vàng. Tuy có nhiều điểm tương đồng như: cùng tồn tại trong một không gian văn hóa, cùng dựa trên các đặc trưng về tiết tấu, về cách xử lý ca khúc của ca sĩ thể hiện...

Sau cột mốc lịch sử 30/04/1975, nhạc vàng đã chấm dứt thời kỳ phát triển của nó tại Việt Nam mà chỉ tồn tại như những tàn dư. Nhạc vàng vẫn tiếp tục được nuôi dưỡng trong cộng đồng người Việt lưu vong tại các nước ngoài lãnh thổ Việt Nam.

(Tài liệu được xem tại myopera)

Em sẽ cố gắng post những bài thật hay và mang nhiều dáng dấp hiện đại để phù hợp với tất cả chúng ta
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Empty
PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 12:29 am

Bài đầu tiên em xin póc tem giới thiệu với các bác là bài Giận Hờn-Ngọc Sơn trình bày

kèm lời để các bác hát theo cho ảo ạ
Sáng tác: Ngọc Sơn

Trả lại em yêu chiếc khăn ngày nào,
ngày còn bên nhau ái ân tràn đầy.
Trả lại em yêu những năm học trò,
những đêm hẹn hò, ngày ta có nhau.

Giận hờn chi em, nét mi đượm buồn.
Giận hờn chi em trút thêm muộn phiền.
Giận hờn cho nhau nỗi đau ngập lòng,
vắng xa thật rồi người ơi biết chăng.

Trả lại cho em, trả lại cho em,
lời nào yêu thương còn đọng trên môi và tình ta đó
những đêm trăng tàn,
để lần sau cuối khi nhìn thấy nhau để ngày mai đó duyên tình cách xa.
Tiếng yêu ban đầu còn đâu nữa em ?

Người đành xa ta, bỏ ta một mình,
để rồi ra đi cách xa ngàn trùng.
Kỷ niệm năm xưa sẽ tan như bọt bèo,
ái ân ngày nào giờ như giấc mơ.
Back to top Go down
Linh_Kid
Senior
Senior
Linh_Kid

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 1:38 am

vỗ tay nhiệt liệt hoan nghênh bạn KCT...... giới 8x và âm nhạc nói riêng cần những người như bạn lol!
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/boy_8x_2611
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 9:03 am

thank bác KID ...mong bác đóng góp và ủng hộ ạ lol! lol!

Tiện thể em cũng lấy luôn bài Reply này làm list mhạc cho các bác tiện theo dõi ạ
P1...Giận Hờn-Ngọc Sơn
......Phưọng Buồn-Cẩm Ly or DVH
......Tình đời-Kiếp cầm ca _Phi Nhung-Mạnh Quỳnh
......Tình dại khờ-Ngọc Sơn(bài này hay ạ..bác nào ghé đến đây thì nên nghe)
......Điều giản dị-Trọng Tấn or PKH(hay)
......LK tình tháng 6 & đường xa ướt mưa(Bằng kiều-Minh tuyết) (cực cool cực chất,không nghe hơi phí Smile )
.................
...................
..................
...................
...................
................
....................
...................
.....................
...................
..................
..................

Last edited by đờithừa on Sat Mar 22, 2008 9:18 pm; edited 6 times in total
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 6:44 pm

Ai ai cũng từng qua 1 thời áo trắng đến trường...và hoa phượng là một trong những kỷ niệm đẹp nhất của một thời để nhớ
Hãy nghe lời Thanh Bạch nói nhé.......và nghĩ về những người bạn cũ

Mời các bác hát the cho vui cửa vui nhà ạ

Sáng tác: Thanh Sơn - Phương Vũ

Em đến với anh vào một ngày trời đẹp nắng
Một ngày phượng hồng thắm trong đôi mắt buồn xa xăm
Phượng hay bâng khuâng tưởng chừng như cô đơn
Nên khi chiều xuống thấy vấn vương tâm hồn.

Em có biết không hè về phượng hồng đẹp lắm
Tình mình càng nồng thắm cho bao ước vọng cao dâng
Giờ trong tim tôi, màu hồng không phai phôi
Xuân qua hè tới ta nhớ nhau luôn phượng ơi

Lòng vẫn hay buồn
Vì đời thay đen đổi trắng, người dối gian
Dẫu là đem vui, cho những người nhiều tình yêu
Càng xót xa nhiều.

Trong tiếng hát ve phượng hồng là hoàng hậu đó
Phượng buồn vì tình ta tan theo sóng biển nổi trôi
Ngàn năm trong tôi, tình này không phai phôi
Xuân qua hè tới ta nhớ nhau luôn phượng ơi

link dự phòng khi bạn không nghe được bên trên ạ (cái này nghe DVH hát ảo hơn Cẩm Ly) http://mp3.zing.vn/popupsong.php?zing=WeBG92ZXRvInagaMEfDEyNDIxfA

Last edited by đờithừa on Wed Mar 19, 2008 12:47 am; edited 17 times in total
Back to top Go down
TieuDamTac
Modorator
Modorator
TieuDamTac

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 7:03 pm

điều chế hộ em bài kiếp cầm ca với.bài này em thik lắm
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 7:19 pm

TieuDamTac wrote:
điều chế hộ em bài kiếp cầm ca với.bài này em thik lắm

Tất nhiên là không thể thiếu bài tình ca bất hủ đấy rui`!!!
Back to top Go down
TieuDamTac
Modorator
Modorator
TieuDamTac

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 7:37 pm

âthnk you trước.bài đấy nge đừng hỏi luôn.bác kiếm bài song ca của Phương Thanh với Gia Huy ấy.em thấy version ấy là hay nhất
Back to top Go down
Gomu
Junior
Junior
Gomu

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 9:28 pm

đúng là box sống còn của bác KCT ý nghĩa thật đấy
vừa đc nghe triết lý vừa đc thưởng thức music
ảo wa bác ah
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeThu Mar 20, 2008 12:55 am

Tình yêu là điều tuyệt vời nhất mà tạo hoá đã dành cho chúng ta tình yêu là mãi mãi.......Ai ? điều gì ? có thể cản trở được tình yêu....
Trên lý thuyết ...tình yêu không bị cản trở bởi khoảng cách, thời gian, tôn giáo...tuổi tác...

Nhưng..trên thực tế...cuộc đời đâu chỉ một màu hồng...có đắng cay, có chua xót ...và cả những giọt nước mắt....

Hãy nghe đôi tình nhân này và xem họ đã cảm thông và cùng nhau vượt qua những định kiến của xã hội....khi đó tình yêu trở nên thật cao quý và đáng tự hào

Khi biết em mang kiếp cầm ca
Đêm đêm phòng trà dâng tiếng hát cho người người bỏ tiền mua vui
Hỏi rằng anh ơi: Còn yêu em nữa không
Đừng nói nữa anh ơi
Xin đừng nói nữa làm gì
Anh nghĩ rằng
Đời người ca sĩ đáng thương và đáng được yêu

Tình yêu, em sợ tình yêu
Vì tình yêu như là hương hoa
Lỡ mai sau em mất người yêu
Em khổ thật nhiều
Ngày mai trên đường phố này
Những đêm khuya có anh đưa về xóm nhỏ
Xa lìa ánh đèn có anh đưa em về bến mơ
Khi trót mang duyên kiếp cầm ca
Em xin bằng lòng nghe tiếng trách chê của đời
Chỉ cần anh thôi, chỉ cần anh thôi
Còn tin anh nữa thôi
Đời vẫn thế anh ơi
Xin đừng nói đến tình đời
Em nhớ rằng đời là gian dối
Nhưng đôi ta mãi còn nhau
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeThu Mar 20, 2008 10:02 pm

Em ơi....
...............hai quả tim vàng..............
.........Một căn nhà nhỏ...............
..................................................Chỉ là hư vô....

Đã có người nói: tình yêu chỉ cần hai quả tim vàng và một căn nhà nhỏ......nhưng với cuộc sống đâu chỉ cần có thế
Ngưới đàn ông này vì người mình yêu đã phải chịu nhiều chua cay nhưng với tình yêu cao thượng của mình..anh ta không màng đếns bản thân mong sao người mình yêu được sung sướng sau này

.....Yêu em anh khổ thật nhiều
..........Mà anh không trách rằng em phụ tình

Em ơi thức trọn đêm này
Mình trông giây phút biệt ly nghẹn ngào
Nghẹn ngào cho lệ hoen mi
Cho lòng thêm khổ khi đã yêu rồi
Mai đây xa cách phương trời
Tình chia hai lối anh có buồn không

Yêu em anh khổ thật nhiều
Mà anh không trách rằng em phụ tình
Cành vàng phải tựa lầu son
Còn anh thì vẫn tay trắng tay hoài
Mơ chi gác tía son vàng
Nên nay anh đứt ruột nhìn nàng ra đi

Đêm nay ... trăng sắp tàn trên phố nhỏ
Những kỷ niệm êm đềm
Ngày hai đứa yêu nhau
Em xin gửi trả lại anh

Em ơi hai quả tim vàng
Một căn nhà nhỏ chỉ là mơ thôi
Nên em mới hiểu được rằng
Tình trên nhân thế chẳng đẹp như thơ
Yêu em anh quá dại khờ
Trèo cao té nặng ai ngờ đâu em

Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Listen Tình Dại Khờ (Sáng tác: Ngọc Sơn - Thể hiện: Ngọc Sơn)
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeFri Mar 21, 2008 10:38 pm

Điều giản dị.....
...Cuộc sống, tình yêu...Khi ta có được tình yêu đẹp và trong sáng......
.............ta chỉ cần một điều giản dị này thôi.........

Và ta biết một điều thật giản dị......càng xa em ta càng thấy yêu em...........!!!!

Phạm Khánh Hưng với giọng hát hiện đại....: http://mp3.zing.vn/popupsong.php?zing=WeBG92ZXRvInagaMEfDI0NTAzMnw

Dịu dàng hạt nắng đùa nhẹ trên áo
Đôi môi em gọi bao khát khao
mắt em vời vợi đăm đắm trời cao
Em mong manh tựa rừng cây trút rơi lá
Gió chiều bỗng chợt xao xuyến mãi không thôi

Người yêu ơi dù mai này cách xa
Mãi mãi diệu kỳ là tình yêu chúng ta
Và ta biết một điều thật giản dị
Càng xa em ta càng thấy yêu em

Hội ngộ rồi chia ly cuộc đời vẫn thế
Dẫu là mặt trời nồng nàn khát khao
Hy đêm mịt mù lấp lánh ngàn sao
Nếu không có người cuộc đời trôi về đâu
Nếu không có người mặt đất quá hoang vu

Và ta biết một điều thật giản dị
Càng xa em ta càng thấy yêu em
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeSat Mar 22, 2008 8:56 pm

Chiều thứ bẩy..... mưa...!!!!
Hẳn các bạn đã nghe câu ...thứ bẩy máu chẩy về tim...!! mỗi khi đến ngày thứ bẩy là thời điểm lãng mạn mà những đôi tình nhân dành cho nhau.......
Mưa.....là một điều gì đó cản trở những cuộc đi chơi, những buổi hẹn hò...hay mưa đem đến những gì thật lãng mạn , đằm thắm.....!!!
Nắng mưa là chuyện của trời
Tương tư là chuyện của tôi yêu nàng......

đôi tình nhân trong bài hát này ...khi mưa....họ đã cảm nhận được tình yêu thật sự

Liên khúc tình tháng sáu và đường xa ướt mưa với sự thể hiện của Bằng Kiều (người mà mình rất thích), 1 giọng hát trong và tuyệt vời mỗi khi nghe BK cất tiếng hát cao......

https://www.youtube.com/watch?v=9T-YYpfgzdM

http://mp3.zing.vn/popupsong.php?zing=WeBG92ZXRvInagaMEfDI1MTU5Nnw

Đêm nay thời gian đứng yên lắng đọng
Cho đôi tình nhân đắm trong giấc mộng
Mưa rơi làm thêm khó câu giã từ
Vì đường xa ướt mưa
Da em lục là tóc em xõa mềm
Lung linh trời sao sáng trong mắt em
Môi em làm thêm khó câu giã từ
Vì đường xa ướt mưa

Ngại đường xa ướt mưa
Em muốn anh đưa em về
Sao em không ở lại đây đêm nay ?
Vì đường xa ướt mưa
Đừng bắt Anh đưa em về
Anh xin em đừng về vì đường quá xa xôi

Xin mưa truyền miên mãi không lắng đọng
Cho đôi tình nhân đuối trong giấc mộng
Trong câu ngủ quên trốn câu giã từ
Vì đường xa ướt mưa
Anh xin em đừng về (đừng về...)
Vì đường xa ướt mưa
Back to top Go down
đờithừa
đờithừa

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeMon Apr 07, 2008 11:00 pm

Xin làm người hát rong Trần Long Ẩn

Cũng đành ..xin làm người đến sau
Để nghe niềm đau phía trước..
Tình như chiếc môi dịu ngọt...
Treo hờ hững trên cây hoang đường...

Bài này hay phết ..mà tâm trạng em cũng na ná như lời bài này ( chỉ 1% thôi nhá cat )

Cũng đành xin làm người hát rong

Chỉ mong đời không chê trách

Chỉ mong chuyến xe muộn màng

Không dừng sớm khi đang rong chơi.

Cũng đành xin làm người đến sau

Để nghe niềm đau phía trước

Tình như chiếc môi dịu ngọt

Treo hờ hững trên cây hoang đường.

Thôi đành đi về lại quê xưa

Thôi đành đi về dòng sông đó

Từ bao năm chân phiêu lãng quên quay về

Từ bao năm em như mãi ngủ mê

Như mây chiều như mây chiều để cơn gió đưa

Dù trăm năm ai quên lũy tre làng

Dù ngàn năm ai quên tiếng mẹ ru

Ơ ơ ơ ơ ơ tiếng ru hời ngày xưa.

Kiếp này xin làm người hát rong

Để cho tình yêu lên tiếng

Để cho trái tim bội bạc

Không còn đến trong đêm hoa đăng

Sẽ còn câu chuyện người hát rong

Còn nghe ngày sau kể tiếp

Tặng riêng những ai thật lòng

Đang còn hát yêu thương con người.

Ngẫm lời bài này mới thấy xao xuyến.... pirat
Back to top Go down
Yaya
New Comer
New Comer

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeSat Oct 18, 2008 9:31 am

Em thích bài Lâu đài tình ái đấy ạ... cho em xin bài đó vứ Very Happy
Nhạc vàng có bao gồm nhạc của Đoàn Chuẩn - Từ Linh ko nhỉ em là em cực kết bài Cánh hoa duyên kiếp với tá lả bài của hai bác này :X
Back to top Go down
hieufantom
Senior
Senior
hieufantom

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeSat Oct 18, 2008 9:41 pm

olala mod đâu rùi! có người yêu cầu kìa! em gái nào thế? hôm nào anh hát cho mà nghe.Razz !
Back to top Go down
Yaya
New Comer
New Comer

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeSun Oct 19, 2008 10:59 pm

hieufantom wrote:
olala mod đâu rùi! có người yêu cầu kìa! em gái nào thế? hôm nào anh hát cho mà nghe.Razz !
Dạ... một ngày đẹp trời, em lượn qua nhà ss Ti thăm ss thì thấy treo blast 4rum lớp ss come back... do em đang ở rãnh, tính tình lại thích bon chen xà ben nên em mò qua đây chơi ạ Very Happy Mong đc sự chỉ bảo của các anh chị Very Happy
Em cũng fan Big Bang Very Happy
Anh gì ở trên ơi, anh hát quan họ cho em nghe nhé... em cực khoái dân ca Very Happy
Ko thì anh hò cũng đc... em dân miền Biển, anh hò kéo lưới đi... nếu đc anh mix lun hò kéo pháo vào Very Happy
Back to top Go down
Linh_Kid
Senior
Senior
Linh_Kid

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitimeSun Oct 19, 2008 11:15 pm

Anh ý k hò kéo pháo dc đâu em ạ, chỉ bít hò kéo xe thui. Chắc cũng dc e nhỉ, have fun ^^!
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/boy_8x_2611
Sponsored content

PostSubject: Re: Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)   Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài) Icon_minitime

Back to top Go down

Nhạc Vàng ..và những bài ca đi cùng năn tháng....(kỷ niệm lần 100 em post bài)
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Activity 1 MKT! ai c post ln no?