International Trainning Program
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

International Trainning Program

Class F01C

HomePortalLatest imagesSearchRegisterLog in

Các bác toàn chơi nhạc ngoại..em đây chung thuỷ với VN...giới thiệu luôn quê em cho khệnh ạ

Go down 
AuthorMessage
đờithừa
Một người gắn bó và đang xây dựng classF01c ngày một tốt đẹp hơn.
Một người gắn bó và đang xây dựng classF01c ngày một tốt đẹp hơn.
đờithừa

Các bác toàn chơi nhạc ngoại..em đây chung thuỷ với VN...giới thiệu luôn quê em cho khệnh ạ Empty
PostSubject: Các bác toàn chơi nhạc ngoại..em đây chung thuỷ với VN...giới thiệu luôn quê em cho khệnh ạ   Các bác toàn chơi nhạc ngoại..em đây chung thuỷ với VN...giới thiệu luôn quê em cho khệnh ạ Icon_minitimeTue Mar 18, 2008 10:37 pm

pale pale Mấy hôm nay em buồn lắm ạ..thành phố trẻ của em sắp bị mấy bố thủ đô cướp trắng ...Sad Sad Sad
Làm bài này mong các bác cảm thông....

Địa lý
Hà Đông nằm dọc theo Quốc lộ 6 từ Hà Nội đi Hòa Bình và trên ngã ba sông Nhuệ, sông La Khê.

Địa giới hành chính: phía bắc giáp huyện Từ Liêm, thành phố Hà Nội; phía đông giáp huyện Thanh Trì, Hà Nội; phía đông bắc giáp một chút quận Thanh Xuân, Hà Nội; phía tây giáp các huyện Quốc Oai, Hoài Đức; phía tây nam giáp huyện Chương Mỹ; phía nam giáp các huyện Thanh Oai, Chương Mỹ, tỉnh Hà Tây.

Trước kia, diện tích thành phố Hà Đông là 16 km², dân số 9,6 vạn người.

Sau khi điều chỉnh địa giới hành chính theo Nghị định Chính phủ ngày 4 tháng 1 năm 2006, thị xã Hà Đông có 4.791,74 ha (tức 47,9 km²) diện tích tự nhiên và 173.707 nhân khẩu.

Ngày 27 tháng 12 năm 2006, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 155/2006/NĐ-CP thành lập thành phố Hà Đông thuộc tỉnh Hà Tây, với diện tích như cũ, còn số dân là 228.715 nhân khẩu. Ngày 3 tháng 2 năm 2007, chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đã về dự lễ công bố chính thức việc thành lập thành phố Hà Đông.

Các đơn vị hành chính trực thuộc
Thành phố Hà Đông có 15 đơn vị hành chính trực thuộc gồm các phường Nguyễn Trãi, Quang Trung, Phúc La, Văn Mỗ, Yết Kiêu, Hà Cầu lol! (chỗ này em thấy n tiếng nhất lớp mình đấy ạ..ai ai cũng bít), Vạn Phúc và các xã Vãn Khê, Kiến Hưng, Phú Lương, Phú Lãm, Yên Nghĩa, Biên Giang, Đồng Mai, Dương Nội.

Lịch sử
Nguyên là làng Cầu Đơ thuộc huyện Thanh Oai, phủ Ứng Hòa, tỉnh Hà Nội, có cầu Đơ lợp ngói bắc qua sông Nhuệ. Năm 1888, sau khi phần thành phố Hà Nội cắt làm nhượng địa cho Pháp, tỉnh lỵ tỉnh Hà Nội (phần còn lại) chuyển về Cầu Đơ, nên tỉnh này đổi tên là tỉnh Cầu Đơ.

Năm 1904, đổi tên là thị xã Hà Đông, tỉnh lỵ tỉnh Hà Đông. Từ năm 1965 là tỉnh lỵ tỉnh Hà Tây. Từ năm 1975 đến năm 1991 là tỉnh lỵ tỉnh Hà Sơn Bình. Sau khi chia tách tỉnh Hà Sơn Bình, trở lại là tỉnh lỵ tỉnh Hà Tây như cũ

link dự phòng ạ.....: https://www.youtube.com/watch?v=w38zPT7Cbts

p/s : bài này hay lắm đấy ạ
Back to top Go down

Các bác toàn chơi nhạc ngoại..em đây chung thuỷ với VN...giới thiệu luôn quê em cho khệnh ạ
Back to top 
Page 1 of 1